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NDANI...
WAZIRI MKUU AKABIDHI MAGARI 184 

KWA HALMASHAURI NCHINI
MAJALIWA: WATANZANIA TUTOE
USHIRIKIANO WAKATI WA SENSA

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa ametoa 
wito kwa watanzania kutoa ushirikiano 
wa kutosha ili kufanikisha utekelezaji wa 
zoezi la Sensa ya Watu na Makazi litakalo-
fanyika Agosti 28, 2022.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amekabidhi 
jumla ya magari 184 kwa maafisa elimu 
msingi wa Halmashauri ikiwa ni mkakati wa 
Serikali ya awamu ya sita ya kuendelea 
kuboresha sekta ya elimu nchini.



WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa ametoa wito kwa 
watanzania kutoa ushirikiano wa kutosha ili kufan-
ikisha utekelezaji wa zoezi la Sensa ya Watu na 
Makazi litakalofanyika Agosti 28, 2022.

Amesema takwimu zitakazopatikana katika zoezi 
hilo zitatumiwa na Serikali katika utungaji, ufuatil-
iaji na uboreshaji wa sera mbalimbali pamoja na 
kufanya maamuzi kwa kuzingatia vigezo vya 
kitakwimu. 

Ametoa wito huo Mei 22, 2021 wakati wa uzinduzi 
wa kitabu cha mkakati wa usimamizi na 
utekelezaji wa Sensa ya watu na makazi ya Mwaka 
2022, katika Ofisi ya Taifa ya Takwimu Jijini 
Dodoma. 

“Ni dhahiri kuwa, takwimu rasmi zitaiwezesha 
Serikali ya Awamu ya Sita na wadau wengine 
kufuatilia na kutathmini Malengo yaliyofikiwa 
katika kutekeleza Mipango ya Maendeleo iliyokus-
udiwa kwa lengo la kukuza uchumi na kupunguza 
umaskini na hatimae kufikia Dira yenyewe”.

Naye Makamu wa Pili wa Rais wa Serikali ya 
Mapinduzi ya Zanzibar Hemed Suleiman Abdulla 
amesema kuwa watatoa ushirikiano wa kutosha 
kuhakikisha zoezi hili linafanyika kwa mafanikio.

Naibu Waziri wa Wizara hiyo Mhandisi Hamadi 
Masauni amesema kuwa watahakikisha sensa ya 
watu na makazi kwa mwaka 2022 inafanyika kwa 
ufanisi mkubwa kwa kutambua umuhimu wa 
sensa kwa maendeleo ya nchi yetu.

Naye Mtakwimu Mkuu wa Serikali Dkt. Albina 
Chuwa amesema Kuwa Sensa ya Mwaka 2022 
inakwenda kutoa taarifa za kitakwimu kwenye 
ngazi ya kitongoji tofauti na sensa za miaka ya 
nyuma ambazo zilikuwa zinaishia katika ngazi ya 
vijiji.

Mtakwimu Mkuu wa Zanzibar Mayasa Mwinyi 
amesema kuwa Sensa ya mwaka 2022 itakuwa ya 
kipekee na bora kutokana na matumizi ya 
teknolojia yatakayowezesha kupunguza kazi, ma-
tokeo kutolewa ndani ya muda mfupi na gharama 
za uendeshaji pia zitapungua11

MAJALIWA: WATANZANIA TUTOE USHIRIKIANO WAKATI WA SENSA
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WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amekabidhi 
jumla ya magari 184 kwa maafisa elimu msingi wa 
Halmashauri ikiwa ni mkakati wa Serikali ya 
awamu ya sita ya kuendelea kuboresha sekta ya 
elimu nchini.

Amesema kuwa Serikali itaendelea kusimamia 
mchakato wa ununuzi wa magari 184 yatakayo-
gawiwa kwa maafisa elimu Sekondari.

Hafla hiyo imefanyika (Mei 21, 2021) katika viwanja 
vya Shule ya Sekondari Kibasila, Jijini Dar es 
Salaam.

Akizungumza katika tukio hilo, Waziri Mkuu 
amezitaka Halmashauri zilizopokea magari zizin-
gatie taratibu za serikali katika matumizi na 
matengenezo ya magari hayo.

“Magari haya mmekabidhiwa,  maafisa elimu na 
wakurugenzi wa Halmashauri, tukute gari limepa-
ki kisa limekosa ‘Service’ utakuwa umekosa kazi, 
lazima tuambizane ukweli, magari haya lazima 

yafanye kazi kwa zaidi ya miaka mitano hadi sita”

Amesema kuwa magari hayo ni kwa ajili ya 
kuimarisha shughuli za ufuatiliaji na tathmini kwa 
Maafisa Elimu, na yametolewa na Serikali ili yasai-
die kuharakisha shughuli za utekelezaji wa maju-
kumu katika sekta ya elimu.

Aidha, Waziri Mkuu amewataka Wakuu wa Mikoa 
na Makatibu tawala wa mikoa kuchukua hatua 
ikiwa magari hayo yatatumika tofauti na malengo 
yaliyotarajiwa “hakikisheni magari haya yanak-
wenda kutekeleza shughuli za elimu kwenye 
halmashauri zenu na si vinginevyo”

Naye, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais TAMISEMI 
Ummy Mwalimu amesema Magari hayo 
yamenunuliwa na Serikali kupitia Programu ya 
Lipa Kulingana na Matokeo katika Sekta ya Elimu 
(EP4R) kwa gharama ya shilingi bilioni 16.4. 

Amesema kuwa hii ni awamu ya pili ya ununuzi wa 
magari baada ya awamu ya kwanza ambayo 
magari 26 yalinunuliwa kwa ajili ya usimamizi wa 
elimu katika ngazi ya Mikoa.

WAZIRI MKUU AKABIDHI MAGARI 184 KWA HALMASHAURI NCHINI.
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Muonekano wa baadhi ya magari 184 
yametolewa na serikali kwa Maafisa 

Elimu katika Halmashauri zote nchini 
ili yasaidie kuharakisha shughuli za 

utekelezaji wa  majukumu katika sekta 
ya Elimu, magari hayo yamekabidhiwa 
na  Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa  leo 
Mei 21, 2021 kwenye viwanja vya Shule 

ya Sekondari ya Kibasila jijini Dar es 
Salaam
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Hivyo, ni matarajio yangu kuwa mikoa ya Lindi, 
Ruvuma (Songea), Mtwara na Mbeya itakuwa 
mikoa ya kwanza kunufaika na zao jipya hili la 
utalii wa kiukombozi”

Aidha, Waziri Mkuu amesisitiza kuwa jukumu la 
kuhifadhi na kulinda urithi wa ukombozi tulionao 
ni la kila mmoja ili vizazi vijavyo viweze kujifunza 
na kuendeleza.

Amesema kuwa makundi yote au mtu yoyote 
ambaye ana mali za urithi wa ukombozi aviwasil-
ishe katika Makumbusho ya Urithi wa Ukombozi 
wa Afrika iliyopo Dar es Salaam ili vihifadhiwe 
kitaalamu visije vikapotea

Naye, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na 
Michezo Innocent Bashungwa amesema kuwa 
lengo la kongamano hilo ni kuelimisha umma 
umuhimu wa kujikomboa kiuchumi na kifikra 
kupitia uhifadhi na utangazaji wa zao la utalii wa 
kiukombozi.

WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa ameitaka jamii 
kuutumia urithi wa ukombozi uliopo nchini kujik-
omboa kiuchumi na kifikra.

Amesema kuwa ni vyema jamii ambazo zinatumia 
au zina miliki maeneo au miundombinu ya urithi 
wa ukombozi wa Afrika ikavitunza na kupata ush-
auri wa kitaalamu wa kuanzisha makumbusho na 
kuvutia utalii katika eneo hilo ili kujiongezea 
kipato.

Ametoa kauli hiyo (Ijumaa, Mei 21, 2021) wakati wa 
Ufunguzi wa  Kongamano la kutambua na kuenzi 
mchango anuai wa historia ya Tanzania katika 
Ukombozi wa bara la Afrika na Kikao Kazi cha 
Maafisa Utamaduni na Michezo, kwenye Kituo cha 
Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere Jijini 
Dar es Salaam.

“Nimeambiwa yapo maeneo zaidi ya 225 ya urithi 
wa ukombozi nchini, maeneo hayo ni fursa kwetu
iwapo tutayatumia vyema. Urithi huu wa ukombo-
zi ukiondoka umeondoka, haurudi mara ya pili. 

MAJALIWA: TUMIENI URITHI WA UKOMBOZI KUJIKOMBOA KIUCHUMI
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MAJALIWA: WAHARIRI ZINGATIENI VIWANGO NA UBORA KATIKA UANDISHI.
WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amewataka  wa-
hariri wa vyombo vya habari  wahakikishe wana-
zingatia weledi na maadili katika uandishi wa 
habari  ili umma uweze kupata habari zenye 
ubora.

Ametoa wito huo Mei 20, 2021 wakati akifungua 
Mkutano Mkuu wa 10 wa Jukwaa la  Wahariri na 
kongamano la kitaaluma, Mkoani Morogoro

Amesema kuwa utendaji unaozingatia weledi ni 
chachu ya kuimarisha uhuru wa vyombo vya 
habari na wamiliki wake.

“kaulimbiu yenu ya Vyombo vya Habari na Maen-
deleo inahamasisha uandishi wa uwajibikaji. 
Vyombo vya habari vinapaswa kutambua katika 
kila habari vinayoiandika kuwa nyuma yake kuna 
masilahi ya taifa. Visipofanya hivyo, upotoshaji 
unaweza kuigawa nchi yetu, kuhatarisha amani 
na mshikamano wetu”.

Aidha Waziri Mkuu ameviasa vyombo vyote vya  
habari nchini kuhakikisha vinatanguliza Uzalendo, 
Utaifa na Maslai ya Nchi katika kufanya kazi 
“Mjenga Nchi ni Mwananchi. Hakuna mwingine 
zaidi yenu wa kulisemea Taifa letu”

Naye, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na 
Michezo, Innocent Bashungwa amesema kuwa  
kupitia Wizara ninayoiongoza imeendelea kush-
irikiana vema na vyombo vya habari  ili kuviweze-
sha vyombo hivyo pamoja na waandishi wa habari 
kutekeleza majukumu yao bila vikwazo huku 
wakizingatia Sheria, Kanuni, weledi na maadili ya 
uandishi wa habari.

Kwa upande wake Kaimu Mwenyekiti wa Jukwaa 
la Wahariri Tanzania  Deodatus Balile amesema 
jukwaa hilo litaendelea kushirikiana na Serikali na 
amepongeza dhamira ya Serikali ya awamu ya sita 
ya kuyaishi maono yake ya kuendeleza uhuru wa 
vyombo vya habari.
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